advertisement

ชี้มวยเด็ด 02/03/56

โดย ชัย ศิษย์อาจารย์บี้ 2 มี.ค. 2556 05:01


ช่อง 3 : เกรียงไกร–เหลี่ยมเพชร–อภิเดช–ดี
ช่อง 7 : ยอดบัวงาม–น่าลุ้น/ปิ่นเงิน–สูสี


เวทีสยาม อ้อมน้อย–เวทีมวยชั่วคราว จ.ขอนแก่น สนามมวยช่อง 7 สี และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 2 มี.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 4 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย 12.15 น.


อภิเดช รถบ้านสมเกียรติตรัง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ รุ่งเพชร นราตรีกุล 120 ป.

เหลี่ยมเพชร ศิษย์บุญมี มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดรัดกุมกว่า จะชนะ ไข่หวานเล็ก ต.หลักสอง 130 ป.

เพชรใหม่ ลูกบุญมี มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อกระดูกเป็นรอง จะแพ้ เกรียงไกร ต.ศิลาชัย 135 ป.

ลมเหนือ เล็กเทอร์โบ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ เดชฤทธิ์ ส.จ.ต้อยแปดริ้ว ชนิดสนุกอีกครั้ง 114 ต่อ 115 ป.

ศึกมวยดีวิถีไทย 14.00 น.


เพชรไชยา ส.สริญญา จะชนะ โชคชัย เพชรประชา 124 ป.

เพชรดำเนิน (ดาวพระศุกร์) ท.เทพสุทิน จะแพ้ ฟ้าสยาม ดาบรันสารคาม 117 ป.

โชค (อีมิเน้นท์แอร์) ซากามิ จะชนะ ฉมวกเพชร เพชรเกษม 147 ป.

เก่งกล้า ก.กลมเกลียว จะชนะ โชคดี ส.สมรักษ์ 116 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี 14.45 น.

สกุลชัยเล็ก เอ๊กซินดิคอนยิม มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ช้ากว่า จะแพ้ เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ ชนิดสนุกอีกครั้ง 116 ป.

เพชรมงคล (นิลมงคล) ท.เทพสุทิน มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เพิ่งแต่งงานช่วงข้าวใหม่ปลามันแต่แรงน้อย จะแพ้ ศักดิ์สงคราม ภพธีรธรรม ชนิดสนุกแก้มือได้ 138 ป.

แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต มวยจังหวะเตะแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ ปิ่นเงิน แป้งเย็นไอโอเดิมร์ 120 ป.

ยอดบัวงาม เอส.บี.พี. คาร์เน็ตเวิร์ค มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงสดกว่า จะชนะ จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอรี่ 134 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

เลือดนักสู้ ศักดิ์หอมศีล จะชนะ เพชรวันใหม่ วันใหม่ยิมส์ 118 ป.

ยอดนิยม พุ่มพันธ์ม่วง จะชนะ ก้องสุวรรณ ท.พราน 49 112 ต่อ 114 ป.

เพชรใหม่ ศิษย์ซ้อน้อง จะชนะ เป็นหนึ่ง ท.พราน 49 120 ป.

ลูกต้น พุ่มพันธ์ม่วง จะชนะ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม 135 ป.

ป่าหวาย  เกียรติวินัย จะชนะ พอสู้ พุ่มพันธ์ม่วง 125 ป.

เพชรดำเล็ก พุ่มพันธ์ม่วง จะชนะ เชอรี่ พยัคฆ์เมืองชล 119 ป.

ยม อดุลย์ 191 จะแพ้ ยอดศึก ศักดิ์หอมศีล 100 ป.

โชคดี ซากามิ จะชนะ ธนาเพชร เพชรเกษม 112 ป.

กิ่งเพชร พรใจจิตร จะชนะ รวยรุ่งเพชร ศิษย์ลมหนาว 100 ป.

รอบค่ำ ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร20.30น.

เลิศเพชร ส.กาญจนา จะแพ้ เพชรแดนใต้ เอฟ.เอ.กรุ๊ป 100 ป.

ฟาอีส ลูกสวน จะชนะ สิงห์ดำ ศรีพนมยิมส์ 102 ป.

นนทชัย ส.กาญจนา จะแพ้ เด่นมุสลิม ศิษย์พ่อแก่ 106 ป.

ทุ่งสัมฤทธิ์ สุรเกรียงไกร จะชนะ พยัคฆ์ดำ ลูกมะขามหวาน 120 ป.

มะนาวหวาน จ.จรูญ จะชนะ เพชรขุนพล เกียรติบัณฑิตยิม 120 ป.

ยอดกังวาล ศิษย์พ่อแก่ จะแพ้ คมแสน อ.บุญช่วย 122 ป.

สกาย ยอดธนู W.B.F.มวยไทย (สิงคโปร์) จะแพ้ ลิลิน 13 เหรียญทาวเวอร์ (ออสเตรีย) 161 ป.

หนึ่งตระการ เอ๊กซินดิคอนยิม จะแพ้ ชายเล็ก ศิษย์พรสวรรค์ 130 ป.

ธวัชชัย หนุ่มยีนส์ตะวันนา จะชนะ ณรงค์ฤทธิ์ ว.แสงเทพ 106 ป.

พนมรุ้งเล็ก สุรเกรียงไกร จะชนะ หนึ่งสุรินทร์ ศิษย์วารุณี 106 ป.


ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

โหวตข่าวนี้
advertisement

Thairath TV

คิดต่าง อย่างเข้าใจ
advertisement