advertisement

ชี้มวยเด็ด 23/03/56

โดย ชัย ศิษย์อาจารย์บี้ 23 มี.ค. 2556 05:01


ช่อง 3 : ฉัตรชัยน้อย-สูสี/เหลี่ยมเพชร-ดีกว่า


เวทีสยามอ้อมน้อย-เวทีชั่วคราวห้างอิมพีเรียล ลาดพร้าว และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 23 มี.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย 12.15 น.


รุ่งรัตน์ ร.ร.สำโรงทาบวิทยาคม มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง แต่เพิ่งเข้ากรุง จะแพ้ ตามสั่ง สุวิทย์ยิมส์ 124 ป.

กึกก้อง พยัคฆ์เมืองชล มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ ธนูเพชร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า 118 ป.

เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรง แต่กระดูกเป็นรอง จะแพ้ เหลี่ยมเพชร ศิษย์บุญมี มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดเก๋าเกมกว่า 130 ป.

ชิงแชมป์มวยไทยรุ่นแบนตัมเวทของเวทีสยาม วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัพเฟอรี่ มวยเก่าทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง มีฮึดตลอด แต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ฉัตรชัยน้อย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว มวยเก่าจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดชนิดสนุก 117 ป.

ศึกมวยดีวิถีไทย 14.00 น.

ฟ้าสะท้าน ราชานนท์ มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า จะชนะ โชคชัย เพชรประชา 124 ป.

รถถัง (เกียรติชูโฉม) จิตรเมืองนนท์ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรตาขุน ศ.ณรงค์ฤทธิ์ 110 ป.

ศิลาเพชร พรวาริน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดเก๋าเกมกว่า จะชนะ เกียรติศักดิ์ ศิษย์อ๊อดพิบูลย์ 126 ป.

เรืองเดช ศักดิ์วิเชียร จะชนะ อิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย 102 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00น.

เพชรเงิน ศิษย์ป๋าโสม จะชนะ โลตัส เพชรรุ่งเรือง 102 ป.

ยอดปฐพี ส.ศิริลักษณ์ จะชนะ กระนวนจิ๋ว ส.อรัญชัย 108 ป.

แสนสนั่นชัย ศิษย์ อ.บุญชอบ จะชนะ วุฒิชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 110 ป.

เพชรเมืองชล ศิษย์พัทยา จะชนะ วันมีชัย ร.ร.กีฬาโคราช 114 ป.

เหลี่ยมเพชร เกียรติบ้านหล้า จะชนะ ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช 105 ป.

เพชรทอง ศิษย์ป๋าโสม จะชนะ รณชัย ลูกศักดิ์สุรินทร์ 102 ป.

เด่นมงคล มงคลเกษตร จะแพ้ หยกดำ เกียรติไพรสณฑ์ 106 ป.

ปักธงชัย เกียรติไพรสณฑ์ จะชนะ เพชรอีสาน ทรัพย์เรืองเนตร 108 ป.

บัสเทริ์น 13 เหรียญทาวเวอร์จะแพ้ ไทเกอร์ แก้วสัมฤทธิ์ 154 ป.

รอบค่ำ ศึกมวยดีทีสปอร์ต 20.30 น.

ตามนั้น เพชรนงนุช จะชนะ พยัคฆ์อรุณ ส.แก่นใจ 100 ป.

เพชรดำ เกียรติกิตติพันธ์ จะชนะ ลูกเต๋า ศิษย์ป๋ารงค์ 102 ป.

ขุนเดชศูนย์กีฬาชายแดน จะชนะ เพชรมงคล เกียรติกิตติพันธ์ 108 ป.

จ้าวเมืองคง พ.ทองบุราณ จะชนะ ฐิติเพชร เกียรติกิตติพันธ์ 114 ป.

ศักดิ์ชัย ศิษย์จอมไตร จะแพ้ เทพทอง ลูกมะขามหวาน 112 ป.

เพชร ศิษย์มนต์ชัย จะชนะ ฤทธิชัย นครโชคชัย 117 ป.

พลอย ศิษย์มนต์ชัย จะชนะ นิลมังกร นันทพิพัฒน์ขนส่ง 100 ป.

บ้านดอนเล็ก ว.เพชรพูล จะชนะ ซุปเปอร์เอ็กซ์ ส.กรรณิการ์ 133 ป.

เพชรนาดูน นันทพิพัฒน์ขนส่ง จะชนะ เด่นสุรินทร์ กิตติเกษม 106 ป.

แมงป่อง ศิษย์มนต์ชัย จะชนะ โชคอนันต์ ศิษย์สิงห์แดง 115 ป.


ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

โหวตข่าวนี้
advertisement

คลิก

ติดตามรายการสด

พร้อมชมรายการย้อนหลัง
advertisement